Phương đông auto

Phục vụ tất cả các ngày trong tuần


HOTLINE 24/24h : (024)85.8765.99 - 0985.546.546

0 - Giỏ hàng của tôi
Chào mừng quý khách đến với website Phuongdongauto.net. phuongdongauto.com Phương Đông Auto cam kết mang đến cho khách hàng sản phẩm, dịch vụ tốt nhất, rẻ nhất. Xin cảm ơn
Xem tin tức

Hỏi: người điều khiển xe gắn máy kéo bị xử phạt thế nào về nồng độ cồn (Đăng lúc : 08:18 22/05/2014 - Số lượt xem : 2,231)

Hỏi: Pháp luật quy định như thế nào về việc xử phạt đối với người điều khiển máy kéo, xe chuyên dùng vi phạm quy định về nồng độ cồn?

Trả lời: Điều 7 Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định người điều khiển máy kéo, xe chuyên dùng trên đường mà trong máu hoặc hơi thở:

+ Có nồng độ cồn thì bị phạt từ 600.000đ đến 700.000đ và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe (khi điều khiển máy kéo), chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ (khi điều khiển xe máy chuyên dùng) 01tháng.

+ Có nồng độ còn vượt quá 50 miligam đến 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,25 miligam đến 0,4 miligam /1lít khí thở thì bị phạt từ 1.000.000đ đến 3.000.000đ và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe (khi điều khiển máy kéo), chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ (khi điều khiển xe máy chuyên dùng) 01 tháng. Nếu gây tai nạn giao thông bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe, chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ 02 tháng.

+ Có nồng độ cồn vượt quá 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,4 miligam /1lít khí thở thì bị phạt tiền từ 3.000.000đ đến 5.000.000đ và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe (khi điều khiển máy kéo), chứng chỉ bồi dưỡng kiến thức pháp luật về giao thông đường bộ (khi điều khiển xe máy chuyên dùng) 02 tháng.

PHƯƠNG ĐÔNG AUTO – NIỀM TIN LÀ SỨC MẠNH

Tin tức mới cùng chủ đề