Phương đông auto

Phục vụ tất cả các ngày trong tuần


HOTLINE 24/24h : (024)85.8765.99 - 0985.546.546

0 - Giỏ hàng của tôi
Chào mừng quý khách đến với website Phuongdongauto.net. phuongdongauto.com Phương Đông Auto cam kết mang đến cho khách hàng sản phẩm, dịch vụ tốt nhất, rẻ nhất. Xin cảm ơn
Xem tin tức

Hỏi: Mô tô xe máy xử phạt về nồng độ cồn (Đăng lúc : 08:16 22/05/2014 - Số lượt xem : 1,688)

Hỏi: Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy và các loại xe tương tự xe mô tô, xe gắn máy vi phạm quy định về nồng độ cồn thì bị xử phạt như thế nào?

Trả lời: Điều 6 Nghị định 171/2013/NĐ-CP quy định người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy trên đường mà trong máu hoặc hơi thở:

+ Có nồng độ còn vượt quá 50 miligam đến 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,25 miligam đến 0,4 miligam /1lít khí thở thì bị phạt từ 500.000đ đến 1.000.000đ và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng;

+ Có nồng độ cồn vượt quá 80 miligam/100 mililít máu hoặc vượt quá 0,4 miligam /1lít khí thở thì bị phạt tiền từ 2.000.000đ đến 3.000.000đ và bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 02 tháng.

PHƯƠNG ĐÔNG AUTO – NIỀM TIN LÀ SỨC MẠNH

Tin tức mới cùng chủ đề